Jump to content


cesh

Member Since 04 Sep 2008
Offline Last Active Oct 20 2009 12:14 AM
-----

Topics I've Started

Nominations in the 25th Star Awards for Movies

26 March 2009 - 12:32 AM

Nominations in the 25th Star Awards for Movies
William R. Reyes
Thursday, March 26, 2009
03:25 PM

Ngayong taon ay gaganapin ang 25th Star Awards for Movies 2009. Ipinagdiriwang ang silver anniversary ng taunang parangal na ito para sa natatanging achievements sa local filmmaking, na itinataguyod ng samahan ng mga mamamahayag pang-aliwan, ang Philippine Movie Press Club o ang PMPC.

Ang 25th Star Awards for Movies 2009 ay gaganapin sa Mayo 28, Huwebes; magsisimula ang programa sa ganap na ika-7 ng gabi, sa Henry Lee Irwin Theater ng Ateneo De Manila University (ADMU), Loyola Heights, Quezon City.

Ang TV airing ay mapapanood sa Mayo 31 ganap na ika-10:30 ng gabi. Isasahimpapawid ito ng ABS-CBN.

Ang 25th Star Awards for Movies ay mula sa produksiyon ng FLT Productions, Inc. nina Mrs. Rose Flaminiano at (co-producer) Ms. Christina Kitts.

Narito ang complete line-up of nominees sa 25th Star Awards for Movies 2009:

Movie of the Year
A Very Special Love (Star Cinema)

Baler (Viva Films and Bida Productions)
Caregiver (Star Cinema)
Kulam (Regal Entertainment)
Magkaibigan (Maverick Films)
Ploning (Panoramanila Pictures Co.)

Digital Movie of the Year
100 (Martinez Rivera Films Productions)
Boses (Erasto Films)
Paupahan (ATD Productions)
Torotot (Viva Digital)
Yanggaw (Creative Programs Inc./Strawdogs Studio Productions)
Sisa (Oncam Productions)
Jay (Pasion Para Pelicula Productions)

Movie Director of the Year
Dante Nico Garcia (Ploning)
Cathy-Garcia Molina (A Very Special Love)

Jun Lana (Kulam)
Mark Meily (Baler)
Chito Roņo (Caregiver)

Digital Movie Director of the Year
Crisostomo Juan Andaluz (Sisa)
Maryo J. delos Reyes (Torotot)
Ellen Ongkeko Marfil (Boses)
Chris Martinez (100)
Francis Xavier Pasion (Jay)
Richard Somes (Yanggaw)
Joven Tan (Paupahan)

Movie Actor of the Year
Carlo Aquino (Carnivore)
John Lloyd Cruz (A Very Special Love)

Allen Dizon (Paupahan)
Baron Geisler (Jay)
Ronnie Lazaro (Yanggaw)
Aga Muhlach (When Love Begins)
Jericho Rosales (Baler)

Movie Actress of the Year
Irma Adlawan (Hubad)
Sharon Cuneta (Caregiver)
Anne Curtis (Baler)
Mylene Dizon (100)
Gloria Romero (Fuchsia)
Judy Ann Santos (Kulam)
Jodi Sta Maria (Sisa)

Movie Supporting Actor of the Year
Ricky Davao (Boses)
Emilio Garcia (Walang Kawala)
Baron Geisler (Baler)
German Moreno (Paupahan)
Phillip Salvador (Baler)

Movie Supporting Actress of the Year
Tetchie Agbayani (Yanggaw)
Shamaine Buencamino (Ang Lihim ni Antonio)
Gloria Romero (Paupahan)
Tessie Tomas (100)
Snooky Serna (Paupahan)

New Movie Actor of the Year
Julian Duque (Boses)
Bojong Fernandez (Ploning)
Kenjie Garcia (Ang Lihim ni Antonio)
Carlo Guevara (Desperadas 2)
Sherwin Ordoņez (Kurap)
Prince Stefan (Shake, Rattle & Roll X, "Class Picture" episode)

New Movie Actress of the Year
Precious Adona (Torotot)
Ynna Asistio (Concerto)
KC Concepcion (For The First Time)
Niņa Jose (Shake, Rattle & Roll X, "Class Picture" episode)
Chariz Solomon (My Best Friend's Girlfriend)

Movie Child Performer of the Year
Julian Duque (Boses)
Ashley Rhein Arca (Kurap)
Tala Santos (Boses)
Sharlene San Pedro (Kulam)
Robert Villar (Shake, Rattle & Roll X, "Nieves" episode)

Original Movie Screenplay of the Year
Roy Iglesias (Baler)
Raz Sobida-Dela Torre (A Very Special Love)

Dante Nico Garcia and Benjamin Lingan (Ploning)
Jun Lana, Elmer Gatchalian and Renato Custodio (Kulam)
Chris Martinez (Caregiver)

Digital Original Movie Screenplay of the Year
Dennis Evangelista (Paupahan)
Chris Martinez (100)
Froi Medina and Rody Vera (Boses)
Francis Xavier Pasion (Jay)
Richard Somes (Yanggaw)

Movie Cinematographer of the Year
Eli Balce (Caregiver)
Lee MeiIy (Baler)
Charlie S. Peralta (Ploning)
Manuel Teehankee (A Very Special Love)
Moises Zee (Kulam)

Digital Movie Cinematographer of the Year
Albert Banzon (Sisa)
Hermann Claravall and Lyle Sacris (Yanggaw)
Larry Manda (100)
Lee Meily (Lovebirds)
Romy Vitug (Paupahan)

Movie Editor of the Year
Danny Aņonuevo (Baler)
Danny Aņonuevo (Ploning)
Manet Dayrit (Caregiver)
Marya Ignacio (A Very Special Love)

Ria De Guzman, Renewin Alano & Mikael Angelo Pestano (Kulam)